114/03/12, 11:35 am

nguyenbao320
Mem Cấp 2

nguyenbao320
Mem Cấp 2

Ngày valentine trắng ?? Empty Ngày valentine trắng ??

ủa có ai biết ngày valentine trắng là ngày gì hok vậy ???
hồi sáng đi học có bạn nữ hỏi em mà em cứ lơ ngơ trả lời là hok?
chuyên lak mà hồi 14/2 em có tặng bạn ấy 1 đóa hoa nhưng em k có nói gì, vi tính em nhát lắm ! thấy bạn ấy cũng dể thương, có cảm tình mà k dám nói Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng
Tự nhiên hôm nay bạn ấy hỏi em làm em biết hôm nay ngày gì hok, em giật mình k biết làm sao ??
nói k biết luôn ? hjhj
Có ai có kinh nghiệm trong chuyện này hok giúp em với ?? :khi26: :khi26: :khi26: :khi26:

214/03/12, 01:10 pm

lthdk1
Mem Cấp 3

lthdk1
Mem Cấp 3

Ngày valentine trắng ?? Empty Re: Ngày valentine trắng ??

hihi cái này thì nguyenbao320 không càn phải lo sợ rùi vì valentine bạn đã tặng quà cho người ấy thì hôm nay bạn không càn phải sợ nữa mình vừa sưu tầm được một đoạn nek
:khi33: :khi33: :khi33:
"
Ngày Valentine trắng có nguồn gốc tại Nhật Bản. Ở đây, ngày 14.2 được coi là ngày mà phụ nữ bày tỏ tình cảm với nam giới, chỉ có phụ nữ tặng quà cho nam giới trong những ngày này. Không chỉ là tặng cho người yêu mà còn tặng sôcôla cho cả ông chủ, đồng nghiệp và bạn trai bình thường. Quà tặng ngày 14.2 thường là những món đồ tự làm hoặc mua ngoài tiệm, sôcôla vẫn là phổ biến nhất. Đối với những người nam giới không phải là người yêu thì các cô gái thường tặng họ giri-choko (sôcôla lịch sử) để tỏ lòng biết ơn hay sự quý trọng của mình. Sau đó đúng một tháng – 14.3 - sẽ là ngày Valentine trắng, được khởi xướng từ năm 1978, được coi như ngày để nam giới đáp lại tình cảm của những cô gái. Trong ngày này, họ sẽ mua quà tặng, theo tục lệ thì giá trị quà tặng sẽ đắt tiền hơn gấp 2 hoặc 3 lần món quà mà họ đã nhận từ các cô gái trong ngày 14.2.
"

314/03/12, 02:57 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Vậy thì phải chúc mừng nguyenbao rồi. Người ta hỏi chắc người ta có ....... đấy mà!! :(()):

414/03/12, 06:01 pm

nguyenbao320
Mem Cấp 2

nguyenbao320
Mem Cấp 2

người ta có gì anh, Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng
Em chưa hiểu cho lắm Tớ cứ tưởng

5

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »