101/08/11, 01:50 pm

mimosa
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

quá khứ ...... Empty quá khứ ......

trong cuộc sống chắc chấn ai cũng có quá khứ,nhưng quá khứ đó tốt đẹp hay xấu xa. với tôi nó là 1 khoảng thời gian mà tôi ngỡ là hạnh phúc. nhưng khi gặp sự cố,thì tôi đã nhận ra mọi thứ không như tôi ngĩ. và tôi đã dừng lại đúng lúc. nhưng sao cái quá khứ kinh khủng đó,nó cứ theo toi mãi,không chụi buông tha tôi. lâu lâu no lại xuất hiện và làm tôi đau lắm. tôi đã phạm 1 sai lầm nghiêm trọng,bây giờ tôi cố sủa đổi.hy vọng mọi thứ sẽ ổn. vì nếu nó cứ quay lại thì tôi không biết mình sẽ chụi đựng nổi không.hay tôi sẽ ngã gục. giúp tôi với! :Khi4: :Khi4: :Khi4: :Khi4: :Mimi: :Mimi: :Mimi:

201/08/11, 03:51 pm

td_dethuong
Mem Cấp 2

td_dethuong
Mem Cấp 2

quá khứ ...... Empty Re: quá khứ ......

Như bạn đã nói, sống trên đời này ai mà không có quá khứ. Dù muốn hay không thì nó cũng đã xảy ra và đó là sự thật, chúng ta không còn cách nào khác là phải chấp nhận sự thật thôi. Nhưng tất cả đã qua hết rồi bạn à, tại sao bạn phải để mình bị giằng vặt bởi những chuyện không vui trong quá khứ? Bạn nên nhớ bạn đang sống cho hôm nay và ngày mai chứ không phải cho ngày hôm qua. Thời gian sẽ xoá nhoà mọi thứ mà bạn. Hãy tập quên đi, vì quên là một nghệ thuật đó, hãy giữ lại những hồi ức đẹp, còn chuyện buồn, chỉ là dĩ vãng mà thôi bạn ah! Chúc bạn sớm lấy lại niềm vui!!!! :vbg: :vbg: :vbg:

301/08/11, 08:34 pm

mimosa
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên ,nhưng không phải quá khứ nào cũng dẽ quen đâu bạn ah! nhưng từ hôn nay mình sẽ cố gắng tập quen những gì không tốt,sẽ hướng tới tương lai thật tốt đẹp!! :vbg: :vbg: :vbg: :vbg:

401/08/11, 09:47 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Bạn có suy nghĩ như vậy là tốt rồi, nếu đã có quyết tâm thì chuyện gì cũng có thể làm được. Chúc bạn vui và sẽ mau quên đi cái quá khứ làm bạn đau buồn. Vui Qua

507/08/11, 01:01 pm

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

bạn ah bạn đừng bi quan như thế bạn hãy đối diên với sự thật bạn ơi ,mặt dù không biết bạn bị phạm sai lầm gì trong quá khứ nhưng thoe tôi nghỉ quá khú chỉ là quá khú thôi bạn đừng bận tâm rồi thời gian xẽ lam cho ban thấy đâu là quá khú đâu la hiên tại .bạn oi bạn hãy tôn trọng những gì mà bạn đả có bạn hảy giữ lấy đừng đánh mất rồi bạn lại phạm sai lầm lần nữa nhá bạn .chúc bạn luôn vui ve "hãy đối diện với sự thật nhé bạn"

608/08/11, 02:42 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

chung thủy với quá khứ thì xẻ không chung thủy với hiện tại đâu nhé

7

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »