128/07/11, 02:43 pm

YeuMotNguoiThatKho
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

Yêu một người thật khó Empty Yêu một người thật khó

Có phải tôi đã sai lầm. Tôi nghĩ là mình yêu anh, cần anh nhiều lắm nên tôi đã quyết định chia tay với người mà tôi đã quen 4 năm để đến với anh. Mặc dù người đó vẫn yêu tôi tha thiết, vẫn tin tưởng tôi và chẳng làm gì có lỗi với tôi cả. Chỉ có điều là người đó đi làm xa tôi lắm. Đem tình yêu 4 năm để đánh đổi mối tình chỉ mới kéo dài chưa được 4 tháng, tôi đã nghĩ chắc sẽ có ngày mình phải hối hận? Giờ thì tôi cảm giác cái ngày đó đã đến rồi, nhanh hơn tôi tưởng! Từng ngày được ở bên anh, sau những cảm giác hạnh phúc, tôi bỗng thấy lòng mình trống rỗng đến lạ thường. Tôi đang chạy theo cái gì đây? Tình yêu ư? Không phải tôi đã có được nó rồi sao? Nhưng sao tôi không được vui như tôi nghĩ? Mà đổi lại là một cảm giác lo sợ, dằng vặt. Tôi sợ mình sẽ phải nhận hậu quả do những việc mình làm ra, vì cuộc đời rất công bằng, có vay có trả. Tôi phụ tình rồi sẽ bị tình phụ mà thôi. Tôi thấy tim mình đau khi nghĩ về người đã bị tôi bỏ rơi. Không biết bây giờ người ấy thế nào nữa? Tôi không dám liên lạc với người ấy, sợ người ấy hiểu lầm là tôi thương hại người ấy. Người ấy đã từng nói tôi là chỗ dựa tinh thần duy nhất của người ấy, vì người ấy đã mất hết ba mẹ, nếu người ấy mất tôi thì người ấy chẳng biết phải sống vì cái gì nữa? Thật lòng tôi cũng mơ ước có một tương lai tốt đẹp với người ấy, nhưng cái ngày tôi chờ có lúc đã trong tầm tay rồi lại xa hơn. Tôi mệt mỏi trong chờ đợi và chán nản trong cảnh cô đơn vượt qua những khó khăn trong cuộc sống một mình, không được người mình yêu chia sẻ. Tôi đến với người sau không vì tiền bạc, không vì anh đẹp trai mà đơn giản vì ở bên anh ấy tôi không phải chịu cảm giác chờ đợi và cô đơn đáng sợ ấy. Anh luôn bên tôi khi tôi cần và quan tâm chăm sóc tôi rất chu đáo, anh bỏ qua luôn sự dị nghị của mọi người vì anh ấy nhỏ hơn tôi 3 tuổi. Nhưng càng được anh chăm sóc tôi lại càng thấy đau khổ, anh đâu có biết tôi đã dối gạt anh, tôi đã không cho anh biết chuyện tôi đã có bạn trai nên anh ấy mới chịu đến với tôi, dù giờ tôi đã chia tay người trước rồi nhưng lỡ anh biết được anh sẽ ra sao với suy nghĩ là người thứ 3 phá hoại hạnh phúc người khác? Còn người yêu cũ của tôi, chắc đang hận tôi lắm, đang đau khổ vì bị lừa dối nhiều lắm, không biết rồi người đó sẽ ra sao? Tôi đang đau lắm, giờ tôi không biết gì là vui nữa. Đành buông xuôi, tới đâu thì tới!!!!!!
Trong năm một kiếp nhân sinh
Vô tình cũng khổ, đa tình cũng đau

228/07/11, 03:11 pm

lthdk1
Mem Cấp 3

lthdk1
Mem Cấp 3

Yêu một người thật khó Empty Re: Yêu một người thật khó

Bao giờ người ta cũng đứng trước những sự lựa chọn cả. việc bạn đã bỏ một mối tình 4 năm để chạy theo 1 ty 4 tháng thì cũng không có gì là lạ cả, người ta lun nói tinhy yêu diệu kỳ mà. không ai hiểu được nó cả. cho mình hỏi bạn 1 câu nha!"bjo bạn có vui bên người mới không". nếu vui thì được rồi dùng suy nghĩ ưa nhiều bạn àh. dù sao thì cũng 4 năm rồi sao bạn có thể quên nhanh chóng được chứ. nhưng bạn hãy nghĩ lại đi bạn dang 0 quên được người củ hay là dang thương hại (tội nghiệp) đó nếu theo đúng những gì bạn viết thì bạn dang thấy tội nghiệp người tá thui àh. mình nghĩ là bạn đang thấy lương tâm bị dằn vặt thôi chứ ty mới của bạn thì vẩn tốt đúng 0. bạn đả dám lựa chọn thì hãy dũng cảm đối mặt với nó chứ. dám từ bỏ mà không dám đối mặt hay sao. bạn trai cũ của bạn là đàn ông mà lo gì. anh ta 0 chết đâu mà lo chỉ buồn 1 thời gian thui đừng lo. còn về anh bạn trai mới này thì bạn tự giải quyết đi mình không còn cách nào hết ui`. ty ma có sự đố trá thì khó mà yên ổn được cẩn thận nha bạn. nếu bạn trai bạn là người không muốn làm kẻ thứ 3 thì cóa lẽ anh ta cung 0 thix bạn nói dối đâu. hãy thành thật nha bạn. anh ta yêu bạn thì cũng không cóa vấn đè gì lớn đâu. còn nếu để anh ta biết trước khi bạn nói thì vấn đề khó lường đó. nói càng sớm cáng tôt hấ bạn. bạn hãy thui đừng nghĩ tới người củ nữa nah. chúc bạn vui!!! :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili:

328/07/11, 03:26 pm

YeuMotNguoiThatKho
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình. Mình biết là sẽ bất công với người yêu hiện tại nếu mình giấu anh ấy sự thật này. Sự lừa dối giết chết tình yêu nhưng sự thật tàn nhẫn liệu có nuôi sống tình yêu được không? Còn đối với người yêu cũ, có thể là mình cũng có chút thương hại và mặc cảm tội lỗi nữa. Mình muốn biết anh ấy giờ ra sau, nhưng lại không dám biết. Trốn chạy không phải là cách, nhưng sụ thật thì đáng sợ quá bạn ạ!!!!!

428/07/11, 03:50 pm

lthdk1
Mem Cấp 3

lthdk1
Mem Cấp 3

hi` như mình đả nói đôi lúc mình không thể làm theo lí trí được vậy tại sao không làm theo con tim nhỉ. làm việc gì cũng cần phải cóa can đảm nhất là trong tình yêu đóa bạn àh. bạn muốn wan tâm thì cứ hỏi thui. hỏi những người xung quanh dc ma ban dau can phai hoi trực tiếp đâu (khờ thế nhỉ) mình không biết no lơn tới mức nào nhung mình nghĩ phải thành thật di bạn àh!!! :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili:

528/07/11, 03:59 pm

YeuMotNguoiThatKho
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

khổ nỗi mình không liên lạc với ai để biết tin anh ấy được. Anh ấy ở xa quá mà bạn anh ấy thì thay sim đt như thay áo vậy đó. hic!!! Nhưng giờ mình nghĩ mình có cách giải quyết rồi. Cám ơn bạn nha, cám ơn "thổ lộ" đã nghe mình nói những điều không dám nói cùng ai (thật đấy!!!).

628/07/11, 04:11 pm

lthdk1
Mem Cấp 3

lthdk1
Mem Cấp 3

Rất vui khi dc nghe bạn nói way! có gi liên lac với mình hé hihihhhi!
:vbg: :vbg: :vbg: :vbg: :vbg: :vbg: :vbg: :vbg:

728/07/11, 09:14 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Bạn quá khách khách sáo đấy.
Hãy luôn nhớ câu Slogan của Thổ Lộ: Hãy chia sẽ niềm vui, nỗi buồn của bạn với mọi người bạn.Bạn sẽ cảm thấy thoải mái và vui vẻ hơn.

Chúc bạn luôn vui trong cuộc sống, và hạnh phúc với những gì mình đã chọn Hanh Phuc Qua

801/08/11, 12:05 pm

YeuMotNguoiThatKho
Mem Cấp 1

Mem Cấp 1

Giúp mình đi các bạn ơi, giờ em phải làm sao đây? Tối qua, một sồ lạ gọi vào điện thoại của mình, mình bắt máy lên và nghe tim thắt lại. Là giọng nói quen thuộc đó, người yêu cũ của mình! Anh ấy nói chậm rãi từng tiếng một, lời lẽ rất nhẹ nhàng nhưng sao mình nghe như có a đó lấy dao đâm vào tim mình. Anh ấy khóc nhiều lắm. Anh ấy trách mình sao nỡ đối xử với anh ấy như vậy. Anh ấy xin mình đừng rời xa anh ấy, anh ấy hứa sẽ quan tâm mình nhiều hơn, không bỏ mình 1 mình như vậy nữa. Không có mình bên anh ấy, anh ấy sắp bị hư thân rồi (Lúc trước anh ấy rất quậy nhờ quen mình anh ấy mới sửa đổi). Lúc đó mình đang ở bên bạn trai mới của mình, mình không biết phải nói gì hết. Chỉ biết xin lỗi anh và khuyên anh hãy quên mình đi. Mình đã cố gắng lắm mới không khóc theo anh ấy trước mặt bạn trai mới của mình. Cả đêm qua mình không thể ngủ được. Hình bóng anh và những lời nói của anh cứ văng vẳng trong đầu. Mình biết mình mang tội rất lớn, không biết làm sao để bù đắp lại cho anh ấy nữa. jo mình lại tiếp tục không liên lạc được với anh ấy, mình sợ lắm. Không biết anh ấy đang muốn làm gì. Còn bạn trai mới của mình nghe mình nói chuyện cũng đang giận mình lắm, mặc dù mình đã kể anh ấy nghe chuyện này rồi. Huhuhu đầu mình đau quá, sao bây giờ?

901/08/11, 01:09 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

cái ngày mà bạn không mong muốn cũng tới rùi đấy. bạn ơi! tình cảm không thể quên nhanh trong 1 ngày hay 1 tháng,ngay cả nhiều năm mà bạn vẫn nhớ đấy, bạn vẫn yêu bạn trai cu của mình đó. bạn đã quá vội vàng khi quen người mới rùi đấy. hãy để lòng yên tỉnh và ngĩ lại thật kỹ. con trai va cen on gái ai cũng co lòng ít kỉ hết.nên bạn hãy giải quyết thật nhanh với bạn trai cu,trước khi mất luôn tình yêu mới mà bạn đang cảm nhân đó là hạnh phúc. liệu có thât sự hạnh phúc không ban???? mình ngĩ nếu ban trai cu của bạn vì bạn mà có gì hay trở thành người không tốt thì bạn cũng có 1 phần lỗi,nhưng chủ yếu là bản thân anh ấy phải cố gáng chứ. đúng không bạn? sồng với ng mà không biết vươlên thì cũng không tốt đâu.hãy nói với btrai mới mọi việc.nếu btrai mới không thể chấp nhận thì cũng không nên trách anh ấy.vì anh ấy đang bị lừa dối mà. và lúc đó bạn hãy gọi cho tôi .tôi sẽ cho bạn 1 loi khuyên khác. mong bạn có lựa chọn sáng suốt. :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili:

1001/08/11, 09:59 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Đúng là trong tình yêu có thật nhiều điều. Một trong số đó là sự lừa dối, ghen tuôn, mà 2 thứ đó là điểm khởi nguồn cho sự nứt mẻ và chia ly.
Tại sao bạn không nói thật ngay từ đầu với bạn trai mới của mình, để anh ấy có thể thông cảm và hiểu cho bạn. Nếu như anh ấy thật sự yêu bạn thì anh ấy sẽ chấp nhận và bỏ qua tất cả những quá khứ của bạn.
Còn bạn trai củ điện thoại khóc với bạn thì đó cũng là một hành động bình thường của một thằng con trai khi bị lừa dối và bỏ rơi, nhưng chuyện đó sẽ tan biến dần theo thời gian, có thể sẽ lâu nếu tình cảm của bạn trai củ còn quá sâu nặng.
Còn bây giờ bạn phải đi theo con đường của mình đã chọn và không được dây dưa gì với người củ nữa và hãy tìm mọi cách để anh ấy sớm quên bạn , không con đau khổ vì bạn. Đó là điều phúc hậu sau cùng bạn dành cho anh ấy.

Một số lời khuyên ,mong bạn xem xét và lựa chọn một cách giải quyết sáng suốt.
Chúc bạn vui, chúc 3 người sẽ không ai đau khổ.

1102/09/11, 06:42 am

LOVELY
Mem Cấp 2

LOVELY
Mem Cấp 2

"Đôi khi ... con người ta cần dừng lại ... dừng lại
để rồi bước nhanh hơn ...

Đôi khi ... con người ta cần buông tay ... cần cho đi để rồi có nhiều
hơn ...

Đôi khi ... con người ta cần khóc ... khóc thật lớn để rồi lại cười
thật to ...

Đôi khi ... con người ta cần 1 mình ... 1 mình để biết có nhau là quan
trọng như thế nào ..."

Đừng buồn nữa bạn àh, chẳng qua bạn cũng là 1 trong số hàng vạn nạn nhân của Tình Yêu mà thôi. Mình còn trẻ chuyện gì cũng có thể bắt đầu lại hít á. Người đời hay bảo " quay đầu là bờ", nhưng tôi thấy bên kia sông cũng là bờ thôi. Bạn đã hiểu cảm giác thật khó khăn khi bơi giữa dòng sông, có đôi lúc còn sắp chết đuối nữa. Vậy hãy bỏ qua tất cả mà quý trọng cái bờ mình đang đứng nhé!
Chúc Bạn Vui!!!!!!!!!!! Yêu một người thật khó 887225096 Yêu một người thật khó 887225096 Yêu một người thật khó 887225096

1202/09/11, 05:25 pm

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

Bạn đã bước 1 bước chân, bạn hãy bước tiếp, đừng thương hại người khác mà hãy dùng tình cả chân thật đối xử với anh ấy, nếu đã không còn yêu thì hãy nên cư xử như người bạn, không cắt đứt liên lạc, cũng không liên lạc thường xuyên.

Còn người bạn trai mới, nếu yêu thương bạn thật lòng thì sẽ hiểu và thông cảm cho bạn thôi, đừng để bạn trai mới bạn hiểu lầm, hãy nói cho anh ấy nghe sơ lược về câu chuyện và cả chuyện đang tiếp diễn nhưng những gì riêng tư thì đừng nên nói nhé!!!!!!

Điều quan trọng nhất là thật sự trong lòng bạn yêu ai.

Bạn thật sự cần ai? Trái tim không do mình điều khiển nhưng mình sẽ biết nó cần gì.

Cố lên bạn nhé!! Hãy làm cho mọi chuyện đơn giản lại

Chúc bạn sẽ lựa chọn chính xác con đường đi cho mình..........

13

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »